

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI-VETA

CHUO CHA VETA KANADI

S.L.P. 118, KANADI-SIMIYU SIMU: +255765802464. E-MAIL: kanadidvtc@veta.go.tz.

MAELEKEZO MUHIMU YA KUJIUNGA NA CHUO CHA VETA KANADI

1. Unatakiwa kununua vifaa vifuatavyo kwa matumizi yako ya chuoni:

- i. Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya Tetron.
- ii. Suruali mbili za bluu ambazo utazikuta Chuoni kwa gharama ya **Tsh. 40,000/=** ambazo zitalipwa kwenye akaunti ya Chuo.
- iii. Ovacoti moja (bluu) kwa wanachuo wote utaipata Chuoni kwa gharama ya **Tsh. 30,000/=**.
- iv. Tshirt/Fulana ambayo utaikuta chuoni kwa gharama ya **Tsh.20,000/=**.
- v. Sweta rangi ya bluu ambayo utaikuta Chuoni kwa gharama ya **Tsh. 20,000/=**.
- vi. Jozi moja ya “**safety boots**” (viatu vyeusi vyenye chuma mbele) pamoja na jozi moja ya viatu vya ngozi vyeusi vya kamba na visigino vifupi kwa wanafunzi wa fani ya Umeme.
- vii. *Vifaa vya hesabu (Mathematical set).*
- viii. *Daftali 6 kubwa pamoja na vifaa vya uchoraji (Technical Drawing).*
- ix. *Uje na nakala halisi ya vyeti.*

2. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama inavyoainshwa kwenye jedwali lifuatalo:-

JEDWALI LINALOONYESHA MALIPO YA ADA NA MICHANGO MBALI MBALI KWA MWAKA WA MASOMO WA 2024

S/N	MAHITAJI	KWA BEI	KIASI	JUMLA
1	SURUALI	20,000	2	40,000/=
2	OVERCOAT	30,000	1	30,000/=
3	T – SHIRT	20,000	2	40,000/=
4	SWETA	20,000	1	20,000/=
5	NEMBO YA VETA	2500	2	5000/=
6	BIMA YA AFYA	50,400	1	50,400/=
7	PESA YATAHADHALI	10,000	1	10,000/=
8	KITAMBULISHO	5,000	1	5,000/=
9	MICHEZO	10,000	1	10,000/=
10	ADA YA MAFUNZO	60,000	1	60,000/=
11	JEMBE NA MPINI			Aje navyo
12	REAM MOJA A4		1	Aje nayo
	JUMLA			270,400/=

NB:-

- ✓ *Malipo yote yatalipwa kupitia Mfumo wa GEPG.Hivyo Control namba yako inapatikana ufikapo Chuoni.*
- ✓ *Fedha ikishalipwa hairudishwi, isipokuwa fedha za tahadhari (caution money).*
- ✓ *Aje na picha 2 za Passport size,iwe na background ya blue avikabidhi kwa mratibu wa mafunzo.*
- ✓ *Fedha ya tahadhari itarudishwa endapo tu mwanachuo hatafanya uharibifu au upotevu wa mali za chuo.*
- ✓ *Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua hii.*
- ✓ *Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo.*
- ✓ *Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua chuo.*

Viambatanisho:-

1. *Sheria za Chuo.*
2. *Medical Examination form (Vipimo vifanyike katika Kituo cha afya au Hospitali za serikali tu)*
3. *Fomu ya kuthibitisha kujiunga na chuo (ijazwe na kurudishwa Chuoni kabla ya tarehe ya kufungua)*

SHERIA ZA CHUO

ILI KUFANIKISHA MAFUNZO YA AWALI YA UFUNDI KILA MWANAFUNZI ANATAKIWA KUFUATA SHERIA ZIFUATAZO:-

1. MAHUDHURIO

- a) *Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1.00 asubuhi.Hii ina maana saa 1.00 asubuhi wanafunzi wote wawe chuoni. **ADHABU KALI ITATOLEWA KWA WACHELEWAJI.***
- b) *Mwanafunzi hatakiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani,Hospitali au sehemu nyingine yoyote ile bila ya kibali cha Mwalimu wa zamu kupitia mwalimu wa darasa.*
- c) *Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba,kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni lazima habari/taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa.*
- d) *Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi hataruhusiwa kufanya mtihani wa kuhitimu mafunzo.*
- e) *Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo.*

2. MAVAZI

- a) *Sare ya chuo ni suruali ya Bluu na shati jeupe mikono mifupi.Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa safari ya kuja chuoni na kurudi nyumbani isipokuwa siku za Jumatano na Ijumaa mwanachuo ataruhusiwa kuvaa Fulana (T-shirt). Wakati wote shati liwe limechomekewa.*
- b) *Ovaroli au Overcoat zivaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.*
- c) *Viatu vyenye visigino virefu na kandambili au viatu vya wazi (sandals) haviruhusiwi kuvaliwa chuoni.*

3. USAFI WA MWILI

- a) *Hairuhusiwi kuvaa hereni,Pete,bangili, mkufu na mapambo ya aina yoyote ile kwa kipindi chote cha mafunzo.Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali.*

b) NYWELE KWA WAVULANA

- (i) *Zikatwe ziwe fupi na isiwe KIPARA hairuhusiwi kabisa.*
- (ii) *kufuga ndevu hairuhusiwi kabisa.*

c) NYWELE KWA WASICHANA

- (i) Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma (twende kilioni).
- (ii) **Kucha ndefu haziruhusiwi kabisa wala kupakwa rangi.**

4. WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE:

- a) Vitendo vyovyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba mali ya chuo au ya mwanafunzi mwenzake, hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja.
- b) Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa au ukakinunue kifaa chenyewe.
- c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko ndani ya chuo.
- d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini.

5. UGOMVI:

Ugomvi, kupigana na kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha na matendo ya namna hiyo hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja.

6. ULEVI

Iwapo itabainika mwanafunzi amelewa au kuonekana katika sehemu za kileo, anavuta bangi au madawa ya kulevya hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja juu yake.

7. MAPENZI

- a) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwafunzi au kati ya mfanyakazi na mwanafunzi hauruhusiwi kabisa.
- b) Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi wafanyakazi wa chuo bila kibali au ruhusa.

8. MIGOMO:

Migomo ni mafuruku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika. Atakayeshawishi au kusababisha migomo hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja.

9. LUGHA:

Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni kiingereza hivyo ni wajibu wa kila mwanafunzi kujifunza kiingereza.

10. Hairuhusiwi kubadilisha jina la mwanafunzi mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa uthibitisho na kibali cha Mkuu wa Chuo.

11. Ni Marufuku kwa mwanachuo kuja na simu ya mkononi chuoni.

VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY

MEDICAL EXAMINATION FORM

Date:.....

The Medical Officer

.....
.....
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Name of trainee:.....

Please examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training subsequently work as
a/an.....

- i. Hearing.....
- ii. Eyesight.....
- iii. Asthma.....
- iv. Other serious disease.....

MEDICAL CERTIFICATE

I have examined the above named and consider that he/she is physical fit/unfit for training as above.

Date:.....

Designation:.....

Signature & Official Stamp.....

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI



FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

a) MWANACHUO

Mimi.....ninakubali nafasi ya mafunzo katika fani niliyopangiwa pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za chuo ambazo nimezisoma na kuzielewa vizuri kama zilivyoambatanishwa na barua yangu ya wito kujiunga na chuo.

Saini:.....

Tarehe:.....

b) MDHAMINI

Mimi.....S.L.P.....Simu.....

ambaye(Mahusiano).....wa mtajwa hapo juu nathibitisha kuwa nitamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo ikiwa ni ada na michango mingine kama ilivyoelezwa katika maelezo ya kujiunga na chuo wakati wote wa mafunzo.

Saini:.....

Tarehe:.....